Friday, July 3, 2026

Indiya Ta Aika Babban Tawaga Zuwa Jana'izar Tsohon Jagoran Addinin ƙasar Iran, Ayatullah Ali Khamenei.

Indiya Ta Aika Babban Tawaga Zuwa Jana'izar Tsohon Jagoran Addinin ƙasar Iran, Ayatullah Ali Khamenei.

Gwamnatin Indiya ta sanar da cewa za ta aika da wata babbar tawaga zuwa Jamhuriyar Musulunci ta Iran domin wakiltar ƙasar a jana'izar tsohon Jagoran Ƙolin Iran, Ayatullah Ali Khamenei.

Ma'aikatar Harkokin Wajen Indiya ta bayyana cewa Ƙaramin Ministan Harkokin Waje, Pabitra Margherita, tare da Gwamnan Jihar Bihar, Syed Ata Hasnain, za su isa Iran a ranar 3 ga Yuli domin halartar bukukuwan jana'izar a madadin gwamnatin Indiya.

A cewar ma'aikatar, aika wannan tawaga mai girma na nuna muhimmancin alaƙar tarihi da wayewar kai tsakanin Indiya da Iran, da kuma kyakkyawar dangantakar al'ummomin ƙasashen biyu, wadda ke ƙarfafa haɗin gwiwar siyasa da tattalin arziki.

Ayatullah Ali Khamenei, wanda ya jagoranci Iran na tsawon shekaru 36, ya rasu a ranar 28 ga Fabrairu bayan hare-haren da Amurka da Isra'ila suka kai kan Iran, lamarin da ya haifar da faɗaɗar rikici a yankin Tekun Fasha.

Ana sa ran za a fara jana'izarsa a birnin Tehran ranar 4 ga Yuli, kafin daga bisani a binne shi a garinsu na Mashhad a ranar 9 ga Yuli.

Matakin da Indiya ta ɗauka na aikawa da manyan jami'anta zuwa jana'izar ya nuna ci gaba da muhimmancin dangantakar diflomasiyya tsakanin New Delhi da Tehran duk da rikice-rikicen da ke ci gaba a Gabas ta Tsakiya.

0 Comment about the Post: