Sunday, July 5, 2026

Kocin Masar Ya Daga Tutar Falasdinu Bayan Nasarar da Kungiyarsa Ta Samu a Gasar Kofin Duniya

Kocin Masar Ya Daga Tutar Falasdinu Bayan Nasarar da Kungiyarsa Ta Samu a Gasar Kofin Duniya

Kocin tawagar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Masar, Hossam Hassan, ya daga tutar Falasdinu a filin wasa bayan da ƙungiyarsa ta doke ƙasar Australia a zagayen 'yan 32 na Gasar Kofin Duniya ta FIFA.

Masar ta samu nasarar ne bayan ta doke Australia da ci 4-2 a bugun fenariti, bayan wasan ya tashi 1-1 a lokacin da aka kammala mintuna 120 na wasan.

Bayan kammala wasan, an ga Hassan na zagayawa cikin filin wasa riƙe da tutar Falasdinu, yayin da magoya baya ke rera taken "Free, Free Palestine!". Bidiyon wannan lamari ya bazu sosai a shafukan sada zumunta.

Da yake magana bayan wasan, Hassan ya ce, "Zuciyata da ruhina suna tare da su," yana mai bayyana cewa ya sadaukar da wannan nasara ga al'ummar Masar da kuma al'ummar Falasdinu.

Wannan mataki ya zo ne a daidai lokacin da rikicin Gaza ke ci gaba da jawo hankalin duniya, inda mutane da dama da kuma wasu fitattun 'yan wasa ke nuna goyon baya ga Falasdinawa.

FIFA ta bayyana cewa daga tutar Falasdinu a Gasar Kofin Duniya bai saɓa wa dokokin gasar ba, tana mai cewa ana ba da izinin nuna tutocin dukkan ƙasashe da ƙungiyoyin da ke cikin mambobinta 211, muddin an bi ƙa'idojin filin wasa. Har ila yau, babu wata alamar cewa za a hukunta Hassan kan wannan mataki.

Hossam Hassan, wanda ake ɗauka a matsayin ɗaya daga cikin fitattun jaruman ƙwallon ƙafar Masar, bai shahara da alaƙa da wata ƙungiyar siyasa ko ta addini ba. Matakin da ya ɗauka bayan wasan ya jawo cece-kuce da martani daga masu sha'awar ƙwallon ƙafa da sauran jama'a a faɗin duniya.

0 Comment about the Post: