Shugaban ƙasar Iran, Masoud Pezeshkian, ya gudanar da ganawa daban-daban da Shugaban Rundunar Sojin Pakistan, Field Marshal Asim Munir, da kuma Shugaban Pakistan, Asif Ali Zardari, a birnin Islamabad, inda suka tattauna hanyoyin faɗaɗa haɗin gwiwar dabaru da ƙarfafa alaƙar ƙasashen biyu.
A ganawarsa da Asim Munir, shugabannin biyu sun tattauna abubuwan da ke faruwa a yankin, alaƙar Iran da Pakistan, da kuma hanyoyin ƙara haɗin gwiwa ta fuskar siyasa, tsaro da harkokin soja. Sun jaddada muhimmancin ƙara kusanci wajen magance matsalolin tsaro.
Pezeshkian ya nuna godiyarsa ga gwamnatin Pakistan, jama'arta, Firayim Minista da Shugaban Sojin ƙasar saboda rawar da suka taka wajen tallafa wa ƙoƙarin sulhu da zaman lafiya a yankin.
Ya kuma jaddada muhimmancin haɗin kan ƙasashen Musulmi, inda ya yi kira da a samar da ƙarin haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen da Musulmi suka fi yawa domin fuskantar ƙalubalen da suka haɗa kai.
Shugaban Iran ya bayyana cewa ƙarfafa alaƙar Iran da Pakistan abu ne mai matuƙar muhimmanci, yana mai cewa dangantakar ƙasashen biyu na shirin shiga sabon mataki na ci gaba a fannoni daban-daban.
A ganawarsa da Shugaban Pakistan, Asif Ali Zardari, sun tattauna alaƙar ƙasashen biyu, zaman lafiyar yankin, haɗin gwiwar tattalin arziki da sauran batutuwan da suka shafi moriyar juna.
Fadar Shugaban Pakistan ta bayyana cewa shugabannin biyu sun nuna aniyarsu ta buɗe sabon babi na haɗin gwiwar dabaru tsakanin Tehran da Islamabad.
Zardari ya tarbi Pezeshkian, yana mai cewa ziyarar ta nuna ƙarfin zumuncin da ke tsakanin Iran da Pakistan. Ya kuma yaba wa juriyar al'ummar Iran tare da bayyana goyon bayan Pakistan ga zaman lafiya, ikon ƙasa da kwanciyar hankali a yankin.
Pezeshkian ya ce ziyarar tasa na da manufar ƙarfafa aiwatar da yarjejeniyoyin haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen biyu bisa dokokin ƙasa da ƙasa da kuma kare muradun Iran.

0 Comment about the Post: