Monday, April 20, 2026

Iran ta rataye mutane biyu da ake zargi da leƙen asiri ga Isra’ila

Iran ta rataye mutane biyu da ake zargi da leƙen asiri ga Isra’ila

Ƙasar Iran ta aiwatar da hukuncin kisa kan wasu mutane biyu da ta kama da laifin leƙen asiri ga hukumar leƙen asirin Isra’ila (Mossad), tare da zargin su da shirya kai hare-hare kan muhimman wuraren soji a cikin ƙasar.

Rahotanni daga kafafen yaɗa labaran da ke da alaƙa da hukumomin shari’a a Iran sun bayyana cewa mutanen da aka kashe sun haɗa da Mohammad Masoum Shahi da Hamed Validi. An ce an ɗauke su aiki ne ta hanyar wata hanyar leƙen asiri da ke da alaƙa da Isra’ila, inda suka yi ganawa da jami’an Mossad a yankin Kurdistan na ƙasar Iraq.

Hukumomin Iran sun kuma zarge su da tattara bayanai kan muhimman wuraren tsaro da soji a Tehran, tare da shirin kai hari a wasu cibiyoyi masu muhimmanci.

Bayan kammala shari’a da tabbatar da hukuncin daga Kotun Ƙoli ta Iran, an aiwatar da hukuncin kisa kan su.

Wannan lamari na zuwa ne a daidai lokacin da ake ci gaba da samun tashin hankali tsakanin Iran da Isra’ila, inda Tehran ke yawan bayyana cewa tana cafke tare da hukunta masu leƙen asiri da take zargin suna aiki da ƙasashen waje.

SHARE THIS

Author:

I am a personal blogger by experience, interesting in creativity, learning new things and sharing Islamic contents for the benefit of Muslim ummah.

0 comments: