Thursday, April 16, 2026

Iran Ta Kama Mutane 35 da Ake Zargi da Leƙen Asiri ga Isra’ila.

Iran Ta Kama Mutane 35 da Ake Zargi da Leƙen Asiri ga Isra’ila.

Hukumomin tsaron ƙasar Iran sun sanar da kama mutane 35 da ake zargi da kasancewa cikin wata ƙungiyar leƙen asiri da ake dangantawa da ƙasar Isra’ila, a cewar rahotannin kafafen yaɗa labarai na ƙasar.

Ma’aikatar leƙen asirin Iran ta bayyana cewa waɗanda aka kama suna da alaƙa da hukumar leƙen asirin Isra’ila, wato Mossad. An ce an gudanar da kamen ne a jihohi daban-daban na ƙasar.

Ana zargin mutanen da:

gudanar da ayyukan leƙen asiri

safarar makamai

haɗin kai da ƙungiyoyin da gwamnati ke kira ‘yan ta’adda ko masu tayar da ƙayar baya

Wannan mataki na zuwa ne a lokacin da Iran ke ƙara tsaurara matakan tsaro a cikin ƙasar. A ‘yan watannin nan, hukumomi sun ce sun kama mutane da dama da ake zargi da leƙen asiri da kuma aikata ayyukan da ke barazana ga tsaron ƙasar.

Gwamnatin Iran ta dade tana zargin ƙasashen waje, musamman Isra’ila da Amurka, da yunƙurin haddasa rikici da rashin zaman lafiya a cikin ƙasar.

0 Comment about the Post: